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A. HATUA ZA KUFUATA BAADA YA KUJULIKANA KWA UGONJWA 

UTOKANAO NA KAZI 

 

1. Baada ya daktari kutambua ugonjwa utokanao na kazi, Mwajiri 

anatakiwa kutoa taarifa kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko ndani ya 

siku 7 kwa kutumia Fomu WCN- 1 ikiambatana na ripoti zifuatazo za 

uchunguzi:- 

A. Diagnosis report (ripoti ya vipimo kutoka hospitalini 

inayoonyesha kungudulika kwa ugonjwa),  

B. Pre-employment medical examination (ripoti ya vipimo wakati 

mwajiriwa anaanza ajira),  

C. Periodical medical examination (ripoti ya vipimo vya kila mwaka 

vya mwajiriwa vinavyonyesha maendeleo yake kiafya).  

Aidha, mwajiriwa anaweza kutoa taarifa kwa Mkurugenzi Mkuu wa 

Mfuko ndani ya siku 21 baada ya daktari kutambua ugonjwa 

utokanao na kazi. 

 

2. Fomu WCN – 1 inapaswa kujazwa katika nakala halisi mbili (2) na 

ziwe na muhuri wa mwajiri. Nakala moja  ibaki kwa mwajiri wake kwa 

kumbumbukumbu na nakala ya pili iwasilishwe kwa Mkurugenzi 

Mkuu wa Mfuko ndani siku 7 ikiwa imeambatishwa na: -  

A. Nakala ya Mkataba wa kazi au barua ya ajira 

B. Nakala ya kitambulisho cha kazi au barua ya utambulisho 

kutoka kwa mwajiri 

C. Ripoti ya mwajiri kuhusu taarifa ya ajali 

 

3. Baada ya Mfuko kupokea taarifa ya ugonjwa kutoka kwa mwajiriwa, 

utafanya tathimini ya awali na kutoa uthibitisho kama ugonjwa huo 

unatokana na kazi. Kama ugonjwa utagundulika umetokana na kazi, 

Mfuko utamruhusu mwajiriwa kupata matibabu katika hospitali zenye 

mikataba na Mfuko. Mwajiriwa atakwenda hospitali kupata matibabu 

akiwa ameambatana na barua ya uthibitisho wa ugonjwa kutoka 

kwenye Mfuko na wakati matibabu yanaendelea daktari 

anayemhudumia mwajiriwa atapaswa kujaza fomu zifuatazo: - 

A. WCC– 2A Fomu hii inapaswa kujaza taarifa ya awali za 

matibabu ndani ya siku 14. 
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B. WCP – 3 Fomu hii itajazwa kama matibabu ya mwajiriwa 

yanazidi siku saba (7) au kila wakati anapohudhuria kliniki  

C. WCP – 5 Fomu hii itajazwa wakati mwajiriwa anarudi kazini 

kwa masharti mbalimbali aliyopewa na daktari mfano 

mapumziko ya muda, kufanya kazi nyepesi, kubadilishiwa 

kazi au sharti lingine kwa kadiri daktari atakavyoona inafaa 

 

4. Mwajiriwa atakapomaliza matibabu, daktari anayemhudumia 

atapaswa kujaza taarifa ya matibabu kwa kutumia Fomu maalumu 

pamoja na kumpatia cheti cha matibabu ambacho kitamwezesha 

kurudi kazini  

A. WCC – 2B Fomu hii ijazwe mwishoni baada ya mwajiriwa 

kumaliza matibabu 

B. WCP – 4) Cheti cha matibabu ambacho kitamwezesha kurudi 

kazini 

 

5. Baada ya hatua za kutoa taarifa na kupata matibabu kukamilika; 

mwajiri, mwajiriwa au mtu yeyote kwa niaba ya mwajiriwa, anaweza 

kuwasilisha madai ya fidia kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko kwa 

kutumia Fomu WCC-1. Fomu hii WCC-1 inapaswa kuwasilishwa kwa 

Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko katika kipindi kisichozidi miezi 12 tokea 

tarehe ya ugunduzi wa ugonjwa. 

 

6. Mkurugenzi Mkuu atatoa maamuzi juu ya madai ya fidia ndani ya siku 

30 baada ya kupokea madai yaliyokamilika. 

 

7. Vifuatavyo ni vitu muhimu vinavyotakiwa kuwasilishwa kwa 

Mkurugenzi Mkuu wakati wa kuwasilisha madai: - 

i. Nakala ya Mkataba wa kazi au barua ya ajira 

ii. Nakala ya kitambulisho cha kazi au barua ya utambulisho 

kutoka kwa mwajiri 

iii. Ripoti ya mwajiri kuhusu taarifa ya ajali 

iv. Ripoti za daktari (WCC-2A, WCP-3, WCC-2B, WCP-4, WCP-5) 

 

 

 


